Trang chủ > Sản phẩm > Ổ cắm có khóa liên động > Ổ cắm âm bảng MENNEKES – Drawing 5 MB 59 – IP44
Ổ cắm gắn âm bảng Mennekes DUO (Đầu nối dạng cắm) là giải pháp kết nối điện hiện đại, an toàn và thẩm mỹ cho các hệ thống tủ điều khiển. Sản phẩm nổi bật với công nghệ đầu nối dạng cắm giúp tối ưu hóa thời gian thi công và cơ chế khóa liên động cơ khí DUO loại bỏ hoàn toàn nguy cơ cắm rút phích khi đang có tải. Với thiết kế lắp ngang gọn gàng và tính năng khóa bảo vệ bằng ổ khóa, đây là lựa chọn hàng đầu cho các nhà sản xuất máy móc và tủ bảng điện yêu cầu tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật cao nhất.
| Weight | 690 g |
|---|---|
| Ampere | 16A, 32A |
| Poles | 3P, 4P, 5P |
| Voltage | 230V, 400V |
| Clock position | 6h, 9h |
Ổ cắm gắn âm bảng DUO
Công nghệ kết nối: Sử dụng đầu nối dạng cắm (plug-in terminals), giúp việc đấu nối dây dẫn trở nên cực kỳ nhanh chóng, dễ dàng và không cần dùng dụng cụ bắt vít.
Kiểu lắp đặt: Được thiết kế tối ưu cho mục đích lắp đặt theo phương ngang (horizontal installation), giúp tiết kiệm diện tích chiều dọc và phù hợp hoàn hảo để tích hợp vào các bảng điều khiển hoặc vỏ máy.
Cơ chế khóa liên động cơ khí (Mechanical DUO-interlock):
Tích hợp công tắc ngắt tải (switched) với hệ thống khóa an toàn cơ khí.
Cơ chế đảm bảo an toàn vận hành: Chỉ có thể bật công tắc khi phích cắm đã được cắm hoàn toàn vào ổ, và chỉ có thể rút phích cắm ra khi công tắc đã được chuyển về vị trí tắt (OFF).
Tính năng bảo mật: Ổ cắm có thiết kế cho phép khóa bằng ổ khóa (padlocked) tại vị trí công tắc, ngăn chặn việc đóng điện trái phép trong quá trình bảo trì và tuân thủ nghiêm ngặt các quy trình an toàn lao động.
| Hertz | 50-60 Hz |
|---|---|
| Connection technology | Plug-in terminals |
| Contact | standard |
| Protection type | IP44 |
| Enclosure material | Plastic |
| Certifications | CQC |
| Connection technology | Screw terminals |