Phích cắm công nghiệp Mennekes AM-TOP® là dòng sản phẩm tiêu chuẩn được tin dùng nhờ thiết kế thân đơn khối siêu bền và khả năng kết nối bắt vít chắc chắn. Với hệ thống ốc siết cáp tích hợp gioăng kín và cơ chế chống căng dây/gập cáp thông minh, AM-TOP® đảm bảo an toàn tuyệt đối và duy trì hiệu suất truyền tải điện ổn định trong các môi trường xưởng sản xuất và công trình xây dựng. Đây là giải pháp kết nối điện kinh tế, dễ lắp đặt và có tuổi thọ cao cho mọi hạ tầng điện công nghiệp.
| Weight | 329 g |
|---|---|
| Ampere | 16A, 32A |
| Poles | 3P, 4P, 5P |
| Voltage | 110V, 230V, 400V, 50-500V, 500V |
| Clock position | 2h, 4h, 6h, 7h, 9h, 10h |
Phích cắm công nghiệp AM-TOP®
Công nghệ kết nối: Sử dụng đầu nối dạng bắt vít (screw terminals) truyền thống, đảm bảo lực siết mạnh, tiếp xúc điện ổn định và phù hợp với nhiều loại tiết diện dây dẫn.
Cấu tạo thân vỏ: Thiết kế thân đơn khối (single part body) vô cùng chắc chắn, giúp tăng độ bền cơ học và đơn giản hóa quá trình tháo lắp.
Hệ thống kín khít: Trang bị ốc siết cáp (cable gland) tích hợp gioăng làm kín, ngăn chặn hiệu quả sự xâm nhập của bụi bẩn và độ ẩm vào bên trong điểm kết nối.
Quản lý và bảo vệ cáp:
Cơ chế chống căng dây (strain relief) giúp bảo vệ các đầu dây đấu nối khỏi lực kéo tác động từ bên ngoài.
Thiết kế bảo vệ chống gập (protection against kinking) ngăn ngừa tình trạng đứt gãy lõi đồng tại vị trí tiếp giáp với phích cắm.
| Hertz | 50-60 Hz |
|---|---|
| Connection technology | Screw terminals |
| Contact | standard |
| Protection type | IP67 |
| Certifications | VDE EAC CQC |
| Certifications | EAC CQC |
| Hertz | 100-300 Hz |
| Certifications | CB Zertifikat VDE EAC CQC |
| Certifications | EAC |
| Hertz | 300-500 Hz |