Trang chủ > Sản phẩm > Ổ cắm có khóa liên động > Ổ cắm gắn tường MENNEKES – X-CONTACT – Khóa liên động DUO – Drawing 1 MB 714 – IP67
Ổ cắm gắn tường Mennekes DUOi (IP67/IP69) là giải pháp bảo vệ tối thượng cho các môi trường công nghiệp khắc nghiệt nhất. Với sự kết hợp hoàn hảo giữa công nghệ tiếp điểm X-CONTACT® siêu mượt và cơ chế khóa liên động DUO an toàn tuyệt đối, sản phẩm loại bỏ mọi nguy cơ tai nạn điện khi cắm rút có tải. Đặc biệt, với khả năng chống ngâm nước và chịu được vệ sinh áp lực cao (IP69), cùng tính năng hỗ trợ khóa Lockout-Tagout, Mennekes DUOi là lựa chọn số một cho ngành thực phẩm, hóa chất và các khu vực sản xuất yêu cầu tiêu chuẩn vệ sinh và an toàn khắt khe.
| Weight | 1455 g |
|---|---|
| Ampere | 16A, 32A |
| Poles | 3P, 4P, 5P |
| Voltage | 110V, 230V, 400V, 500V |
| Clock position | 4h, 6h, 7h |
Ổ cắm gắn tường MENNEKES DUOi (IP67/IP69)
Bảo vệ nhân đôi: Dòng ổ cắm gắn tường DUOi gây ấn tượng với cơ chế khóa DUO đặc biệt an toàn. Cơ chế này ngăn chặn việc rút phích cắm khi đang có tải (under load). Khi ở trạng thái tắt, DUOi có thể được bảo vệ tăng cường bằng ổ khóa theo quy trình Lockout-Tagout (LOTO).
Cấp bảo vệ IP67 / IP69: Thiết bị hoàn toàn chống bụi, chịu được việc ngâm nước tạm thời (IP67) và đặc biệt là chịu được áp lực nước phun cực cao từ việc vệ sinh công nghiệp (IP69).
Công nghệ kết nối: Sử dụng đầu nối dạng bắt vít (screw terminals). Sản phẩm đã được đấu nối dây sẵn (pre-wired), giúp tối ưu hóa thời gian thi công và đảm bảo độ chính xác kỹ thuật.
Tiếp điểm X-CONTACT®: Công nghệ ống tiếp điểm đàn hồi giúp thao tác cắm rút nhẹ nhàng, giảm lực ma sát nhưng vẫn duy trì kết nối điện cực kỳ ổn định và bền bỉ.
Cơ chế khóa liên động cơ khí: * Tích hợp công tắc (switched) với bộ liên động cơ khí: Chỉ bật được nguồn khi đã cắm phích và chỉ rút được phích khi đã ngắt nguồn.
Sử dụng công tắc 3 cực (3 pole switch) để cách ly nguồn điện an toàn.
An toàn vận hành: Ổ cắm có vị trí thiết kế để khóa bằng ổ khóa (padlocked), đáp ứng nghiêm ngặt các tiêu chuẩn an toàn lao động trong nhà máy.
| Hertz | 50-60 Hz |
|---|---|
| Connection technology | Screw terminals |
| Contact | X-CONTACT |
| Protection type | IP67 / IP69 |
| Enclosure material | Plastic |
| Certifications | CB Zertifikat VDE |
| Certifications | CB Zertifikat EAC VDE CQC |
| Certifications | CB Zertifikat EAC VDE |